Tare da zuwan "zamanin masana'antu na 4.0", masana'antu masu fasaha za su zama babban jigon masana'antun masana'antu na gaba. A matsayinsa na kan gaba a masana'antu masu fasaha, robots masana'antu koyaushe suna yin ƙarfin ƙarfinsu. Robots na masana'antu su ne na farko da ke da alhakin wasu ayyuka masu wahala, haɗari, da maimaita ayyukan ƙwadaƙwalwa, taimaka wa ɗan adam 'yantar da aiki, haɓaka ingantaccen aiki, da adana ƙarin albarkatu.
Ana amfani da mutummutumi na masana'antu sosai a masana'antu da yawa, gami da amma ba'a iyakance ga haɗawar mota da masana'anta ba, sarrafa injina, kayan lantarki da lantarki, roba da filastik, abinci, masana'antar itace da kayan daki, da ƙari. Dalilin da ya sa zai iya daidaitawa da masana'antu da yawa ana ƙaddara ta wasu faffadan yanayin aikace-aikacen. A ƙasa, za mu jera muku yanayin aikace-aikacen gama gari na robots masana'antu a gare ku.
Yanayi na 1: walda
Welding fasaha ce da ake amfani da ita sosai a masana'anta, wacce ke haɗa ƙarfe ko kayan zafin jiki tare don samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi. A fagen aikace-aikacen mutum-mutumi na masana'antu, walda aiki ne na gama gari ga mutummutumi, gami dawaldi na lantarki, walƙiya tabo, walda mai kariya na gas, Arc waldi... Muddin an saita sigogi kuma daidaitaccen bindigar walda ya dace, mutummutumi na masana'antu koyaushe na iya biyan buƙatun daidai.
Yanayi na 2: goge baki
Aikin niƙa koyaushe yana buƙatar haƙuri mai girma. M, mai kyau, har ma da niƙa na iya zama kamar mai sauƙi da maimaituwa, amma samun kyakkyawan niƙa yana buƙatar ƙwarewa da yawa. Wannan aiki ne mai wuyar gaske kuma maimaituwa, kuma shigar da umarni zuwa robots masana'antu na iya kammala aikin niƙa yadda ya kamata.
Yanayi na 3: Tari da Sarrafa
Yin tarawa da sarrafa shi aiki ne mai wahala, ko dai tara kayan aiki ne ko kuma motsa su daga wani wuri zuwa wani, wanda ke da gajiyawa, maimaituwa, da cin lokaci. Koyaya, amfani da mutummutumi na masana'antu na iya magance waɗannan matsalolin yadda yakamata.
Yanayi na 4: Gyaran allura
Tare da zuwan "zamanin masana'antu na 4.0", masana'antu masu fasaha za su zama babban jigon masana'antun masana'antu na gaba. A matsayinsa na kan gaba a masana'antu masu fasaha, robots masana'antu koyaushe suna yin ƙarfin ƙarfinsu. Robots na masana'antu su ne na farko da ke da alhakin wasu ayyuka masu wahala, haɗari, da maimaita ayyukan ƙwadaƙwalwa, taimaka wa ɗan adam 'yantar da aiki, haɓaka ingantaccen aiki, da adana ƙarin albarkatu.
Ana amfani da mutummutumi na masana'antu sosai a masana'antu da yawa, gami da amma ba'a iyakance ga haɗawar mota da masana'anta ba, sarrafa injina, kayan lantarki da lantarki, roba da filastik, abinci, masana'antar itace da kayan daki, da ƙari. Dalilin da ya sa zai iya daidaitawa da masana'antu da yawa ana ƙaddara ta wasu faffadan yanayin aikace-aikacen. A ƙasa, za mu jera muku yanayin aikace-aikacen gama gari na robots masana'antu a gare ku.
Yanayi na 1: walda
Welding fasaha ce da ake amfani da ita sosai a masana'anta, wacce ke haɗa ƙarfe ko kayan zafin jiki tare don samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi. A fagen aikace-aikacen mutum-mutumi na masana'antu, walda wani aiki ne na yau da kullun ga mutummutumi, gami da walda wutar lantarki, walda tabo, walda mai kariya ta iskar gas, waldawar baka... Muddin an saita sigogi kuma an daidaita bindigar walda daidai, robots masana'antu na iya koyaushe daidai cika bukatun.
Yanayi na 2: goge baki
Aikin niƙa koyaushe yana buƙatar haƙuri mai girma. M, mai kyau, har ma da niƙa na iya zama kamar mai sauƙi da maimaituwa, amma samun kyakkyawan niƙa yana buƙatar ƙwarewa da yawa. Wannan aiki ne mai wuyar gaske kuma maimaituwa, kuma shigar da umarni zuwa robots masana'antu na iya kammala aikin niƙa yadda ya kamata.
Yanayi na 3:Stacking da Handling
Yin tarawa da sarrafa shi aiki ne mai wahala, ko dai tara kayan aiki ne ko kuma motsa su daga wani wuri zuwa wani, wanda ke da gajiyawa, maimaituwa, da cin lokaci. Koyaya, amfani da mutummutumi na masana'antu na iya magance waɗannan matsalolin yadda yakamata.
Yanayi na 4: Gyaran allura
Injin gyare-gyaren allura, wanda kuma aka sani da injin gyare-gyaren allura.
Shi ne babban kayan gyare-gyaren da ke amfani da gyare-gyaren filastik don samar da nau'o'in samfurori daban-daban daga robobi na thermoplastic ko thermosetting robobi. Injin gyare-gyaren allura yana canza pellet ɗin filastik zuwa sassa na filastik ta ƙarshe ta hanyar hawan keke kamar narkewa, allura, riƙewa, da sanyaya. A cikin tsarin samarwa, haɓakar kayan aiki abu ne mai haɗari da aiki mai ƙarfi, kuma haɗa hannun mutum-mutumi na gyare-gyaren allura ko robots don ayyukan aikin aiki zai sami sakamako sau biyu tare da rabin ƙoƙarin.
Hali na 5: Fesa
Haɗin mutum-mutumi da fasahar feshi daidai gwargwado ya dace da halayen feshi mai wahala, haƙuri da uniform. Fesa aiki ne mai tsananin aiki, kuma ma'aikacin yana buƙatar riƙe bindigar feshi don fesa a ko'ina a saman kayan aikin. Wani muhimmin hali na fesa shi ne cewa yana iya haifar da lahani ga jikin ɗan adam. Fentin da ake amfani da shi wajen fesa ya ƙunshi sinadarai, kuma mutanen da ke aiki a wannan yanayi na dogon lokaci suna fuskantar kamuwa da cututtuka na sana'a. Maye gurbin fesa da hannu tare da mutummutumi na masana'antu ba kawai lafiya ba ne, amma kuma ya fi dacewa, saboda daidaiton mutum-mutumin ya tsaya tsayin daka.
Yanayi na 6: Haɗa abubuwan gani
Robot da ke haɗa fasahar gani yana daidai da shigar da “ido” guda biyu waɗanda za su iya ganin ainihin duniya. Hangen na'ura na iya maye gurbin idanun ɗan adam don cimma ayyuka da yawa a yanayi daban-daban, amma ana iya rarraba su zuwa ayyuka na asali guda huɗu: ganewa, aunawa, ganowa, da ganowa.
Mutum-mutumi na masana'antu suna da fa'idodin aikace-aikace da yawa. Tare da haɓakar fasaha, sauyi daga masana'anta na gargajiya zuwa masana'antu masu fasaha ya zama yanayin da kamfanoni ke ci gaba da yin gasa. Kamfanoni da yawa suna saka hannun jarin makamashi don maye gurbin wasu ayyuka masu wahala da wahala da mutummutumi, da kuma ba da gargaɗin "ƙamshi na gaske".
Tabbas, ƙarin kamfanonin da ke gefe na iya samun cikas ta hanyar shingen fasaha da jinkiri saboda la'akari da ƙimar shigarwa-fitarwa. A haƙiƙa, ana iya magance waɗannan matsalolin ta hanyar nemo masu haɗa aikace-aikacen kawai. Ɗaukar BORUNTE a matsayin misali, muna da masu samar da aikace-aikacen Braun waɗanda ke ba da mafita na aikace-aikacen da jagorar fasaha ga abokan cinikinmu, yayin da hedkwatarmu a kai a kai tana tsara horo kan layi da na layi don magance matsalolin aikin abokin ciniki.
Lokacin aikawa: Oktoba-24-2024